|
|
đặt câu hỏi
|
hợp.lực.tác.dụng
|
|
|
|
vật.có.khối.lượng.m.được.treo.nư.sau: +dây.T1.hợp.với.phương.thẳng.đứng.góc.a +dây.T2.nằm.ngang tính.lực.căng.dây.ngay.sau.khi.dây.2.đứt.và.gia.tốc.của.vật(T1.và.T2.cùng.tác.dụng.vào.vật) em.cảm.ơn
|
|
|
|
giải đáp
|
vận tốc
|
|
|
|
40 phút = 2400s \rightarrow AB=15.2400=36000 m 36km/h=10m/s \rightarrow t_{2}=\frac{36000}{10}=3600s=1h \rightarrow vật đến A lúc 9h sáng b. khoảng thời gian để 2 xe gặp nhau t=\frac{36000}{10+15}=1440s
|
|
|
|
giải đáp
|
giup minh voi
|
|
|
|
chọn mốc thời gian là t(s) (tại thời điểm 5h (t\geq 5) chiều (+) theo vật 1 vật 1: x_{1}=20+2t vật 2 x_{2}=10-4(t-5) hai vật gặp nhau \Leftrightarrow x_{1}=x_{2} hai vật gặp nhau lúc 5+t(h)
|
|
|
|
giải đáp
|
Giúp mình với
|
|
|
|
a. gọi quãng đường vật đi được là S t_{1} = S\frac{1}{40} t_{2} = S\frac{1}{32} t_{3} = S\frac{1}{48}
t_{4} = S\frac{1}{24}
tổng các t = 0,5 b. S\frac{1}{t_{1}+t_{2}+t_{3}+t_{4}}=v_{tb}
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
vật lý 10 (khá khó đó)
|
|
|
|
hòn đá có khối lượng $m=0,5kg$ buộc vào dây dài $l=0,5m$ quay trong mặt phẳng thẳng đứng. biết lực căng của dây ở vị trí thấp nhất là $45N$ và tại vị trí vận tốc của hòn đá có phương thẳng đứng hướng lên trên thì dây đứt.lấy $g=10m/s^2$ . xác định a.tốc độ hòn đá khi qua vị trí thấp nhất b.độ cao cực đại của hòn đá khi dây đứt
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
vật lý 10
|
|
|
|
bài 1:một vật đặt ở chân mặt phẳng nghiêng một góc 30 độ so với phương nằm ngang , người ta truyền cho vật vận tốc 2m/s để vật đi lên dốc chính.hệ số ma sát là $k=0,2$ . lấy $g=10m/s^{2}$.Sau bao lâu vật lên vị trí cao nhất?
bài 2: một ô tô khối lượng 2 tấn đang chuyển động nhanh dần đều trên đường thẳng nằm ngang AB dài $100m$,khi qua A vận tốc ô tô là $10m/s$ đến B là $20m/s$.Biết độ lớn của lực kéo là $4000N.$ a, tính hệ số ma sát trên AB b,đến B ,động cơ tắt máy và lên dốc BC dài 40 m nghiêng $30^0$ so với phương nằm ngang. hệ số ma sát trên dốc là $\frac{1}{5\sqrt{3} }$ hỏi xe có lên đỉnh dốc không.
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
vật lý 10
|
|
|
|
bài 1: tại một điểm A trên mặt phẳng nghiêng một góc 30 độ so với phương nằm ngang , người ta truyền cho vật vận tốc 6m/s để vật đi lên dốc chính.bỏ qua lực ma sát . lấy g=10m/s^{2}. a,tính gia tốc b,tính quãng đường dài nhất vật có thể đi cho đến khi v=0
|
|