các bạn giải thích dùm mình với
Cho phản ứng hạt nhân sau : $2H1 + 2H1 \rightarrow 4He2 + 1n0 + 3.25 MeV$độ hụt khối của $2H1 = 0.0024u , 1u= 931 MeV/c^{2}$ .Năng lượng liên kết của hạt nhân 4He2 là :A) 7.7188 MeV B) 77.188 Mev C) 771.88MeV D) 7.7188 eVĐáp án là câu A nhưng mình k hiểu tại sao phải cộng 3.25 ..c
ac bạn giải thắc mắc d
úm mình với ...tks
các bạn giải thích dùm mình với
Cho phản ứng hạt nhân sau : $2H1 + 2H1 \rightarrow 4He2 + 1n0 + 3.25 MeV$độ hụt khối của $2H1 = 0.0024u , 1u= 931 MeV/c^{2}$ .Năng lượng liên kết của hạt nhân 4He2 là :A) 7.7188 MeV B) 77.188 Mev C) 771.88
MeV D) 7.7188 eVĐáp án là câu A nhưng mình k hiểu tại sao phải cộng 3.25
MeV vào ..c
ác bạn giải thắc mắc d
ùm mình với ...tks